मोठी खुशखबर – सर्वच राज्यातील कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबत , सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा निर्णय .

Spread the love

भारतामधील सर्वच राज्यातील कर्मचाऱ्यांनी जुनी पेन्शन योजनाची मागणी करत आहेत . याबाबत सर्वोच्च न्यायालयाने कर्मचारी हिताचा ऐतिहासिक निर्णय दिला आहे . एनपीएस बाबत सर्वोच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आला होता .या खटल्यावर सर्वाच्च न्यायालयाने कर्मचाऱ्यांच्या हिताची विचार करुन जुनी पेन्शन योजना लागु करण्याबाबतचा ऐतिहासिक निर्णय दिला आहे .

यामुळे भारतातील ज्या राज्यांनी 2005 नंतर राष्ट्रीय पेन्शन योजना स्विकारली आहे . अशा कर्मचाऱ्यांना आता सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्देशानुसार जुनी पेन्शन योजना लागु केली जाणार आहे . यामुळे 2005 नंतर शासकिय सेवेत रुजु झालेल्या कर्मचाऱ्यांना लवकरच जुनी पेन्शन योजना लागु केली जाणार आहे .

या राज्यांनी लागु केली जुनी पेन्शन योजना –

भारतातील ज्या राज्यांमध्ये राष्ट्रीय पेन्शन योजनेस विरोध होत आहे . अशा राज्यांमध्ये कर्मचाऱ्यांच्या मागणीनुसार जुनी पेन्शन योजना लागु केली जाणार आहे . नुकतेच भारतातील राजस्थान सरकारने कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लागु करुन पहिला मान मिळवला आहे . त्यानंतर छत्तीसगढ सरकारने कर्मचाऱ्यांची जुनी पेन्शन बाबतची मागणी विचारात घेवून जुनी पेन्शन योजना लागु करण्यात आली .

महाराष्ट्र राज्य कर्मचाऱ्यांनाही लवकरच लागु होणार जुनी पेन्शन योजना महाराष्ट्र राज्य कर्मचाऱ्यांने जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबत 23 व 24  फेब्रुवारी रोजी संप पुकारला होता . तेंव्हा राज्याचे उपमुख्यमंत्री मा.अजितदादा पवार यांनी कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लवकरच लागु करु असे आश्वासन दिले आहे .यामुळे राज्यातील कर्मचाऱ्यांना देखिल लवकरच जुनी पेन्शन योजना लागु करण्यात येणार आहे .

3 thoughts on “मोठी खुशखबर – सर्वच राज्यातील कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबत , सर्वोच्च न्यायालयाचा मोठा निर्णय .”

  1. महाराष्ट्र शासनाने जुनी पेन्शन योजना लवकरात लवकर अमलात आणावी
    आणि सर्व कर्मचारी वर्गाला न्याय द्यावा जो कर्मचारी आयुष्य भर शासकीय सेवा करतो त्याला त्यांचे व कुटुंबातील सदस्य यांचे सहकार्य मिळत असते त्यामुळे त्यांना जुनी पेन्शन योजना लागू करणे हा आपला मोठा अभिमान आहे आम्ही आपले आयुष्यभर आभारी राहू जय हिंद जय महाराष्ट्र

    Reply
    • महाराष्ट्र राज्याने लवकरात लवकर जूनी पेंशन योजना लागू करावी व कर्मचार्यांचा भविष्याचा विचार करावा. आम्ही कर्मचारी महाराष्ट्र शासनाचे आयुष्यभर आभारी राहू . जयहिंद! जय महाराष्ट्र! जयभीम!

      Reply

Leave a Comment