Spread the love

• नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय भर्ती 2022: कार्मिक, सार्वजनिक तक्रार आणि निवृत्ती वेतन मंत्रालय नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालयामध्ये सल्लागार पदासाठी तात्पुरत्या आधारावर अर्ज मागवत आहे. अर्ज स्वीकारण्याची शेवटची तारीख 22 ऑगस्ट 2022 आहे. इच्छुक उमेदवार विहित नमुन्यात जन्मतारीख, अंतिम वेतन प्रमाणपत्र आणि पेन्शन पेमेंट ऑर्डरची प्रत 20 दिवसांच्या आत ई-मेल/पोस्ट द्वारे त्यांचा CV पाठवू शकतात. “द अंडर सेक्रेटरी (प्रशासन-I), नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय, अटल अक्षय ऊर्जा भवन, GGO कॉम्प्लेक्स समोर, लोधी रोड, नवी दिल्ली -110003” येथे वृत्तपत्रात परिपत्रक प्रकाशित केल्यापासून.

• एकूण क्र. पदांची संख्या 10 आहे. सल्लागार म्‍हणून प्रारंभिक सहभाग एक वर्षासाठी असेल, जो मंत्रालयाच्या आवश्‍यकतेनुसार आणि सल्लागारांच्या कार्यक्षमतेचा आढावा यानुसार वर्षानुवर्षे वाढवला जाऊ शकतो. निवासस्थान आणि कामाच्या ठिकाणी ये-जा करण्याच्या उद्देशाने सल्लागारांना सेवानिवृत्तीच्या वेळी मिळत असलेल्या दराने वाहतूक भत्ता दिला जाईल.

• एकूण पदांची संख्या 10 आहे. सल्लागार म्‍हणून ‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍‍काम करू शकतो. निवासस्थान आणि कामाच्या ठिकाणी-जा लष्करी उद्देशाने भक्तांना सल्लागार येण्याची सेवा भाडेतत्त्वावर जाईल.

• कराराच्या कालावधीत कोणतीही वाढ आणि महागाई भत्ता मंजूर केला जाणार नाही. सल्लागारांना महागाई भत्ता, निवासी दूरध्वनी, निवासी निवास, HRA किंवा वैयक्तिक कर्मचारी यासारख्या इतर कोणत्याही भत्त्यासाठी पात्र असणार नाही. CGHS. आणि वैद्यकीय प्रतिपूर्ती इ. असाइनमेंटमध्ये सामील होण्यासाठी किंवा पूर्ण झाल्यावर कोणताही TA/DA स्वीकारला जाणार नाही. तथापि, सल्लागारांना सरकारी निकष आणि मर्यादेच्या नियमांनुसार सेवानिवृत्तीच्या वेळी त्याच्या/तिच्या शेवटच्या हक्कानुसार कामाशी संबंधित प्रवासासाठी TA/DA काढण्याचा अधिकार असेल, जर तो/तिला दिल्लीबाहेर अधिकृत कामासाठी नियुक्त केले गेले असेल. /एनसीआर.

• नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय भर्ती २०२२ साठी पात्रता निकष:

उमेदवाराला केंद्र सरकारची मंत्रालये/विभाग/संलग्न/अधिन्य कार्यालये/स्वायत्त संस्था/भारतीय सशस्त्र दल/CAPFs मधून वेतन स्तर 7 ते स्तर 11 (7^ CPC नुसार) प्रशासन/आस्थापना/खरेदीमध्ये काम करण्याचा अनुभव असावा. सचिवालय महत्त्वाचे आहे आणि अर्ज प्राप्त करण्याच्या शेवटच्या तारखेनुसार 64 वर्षांचे वय पूर्ण केलेले नसावे. अर्ज मिळाल्याच्या शेवटच्या तारखेला किंवा त्यापूर्वी सेवानिवृत्त होणारे अधिकारी, वृत्तपत्रात ही जाहिरात प्रसिद्ध झाल्यापासून २० दिवसांनी पात्र असतील.

• कामाची सुविधा:

सल्लागारांना फक्त मूलभूत कामाच्या सुविधा/पायाभूत सुविधा पुरविल्या जातील. निवासस्थानी कोणतीही वाहतूक किंवा दूरध्वनी/इंटरनेट सुविधा पुरवली जाणार नाही.

• सल्लागार अनुपस्थितीच्या सशुल्क रजेसाठी पात्र असतील आणि सेवा पूर्ण केलेल्या प्रत्येक महिन्यासाठी 1.5 दिवसांच्या दराने परवानगी दिली जाऊ शकते. कॅलेंडर वर्षाच्या पलीकडे रजा जमा करण्याची परवानगी दिली जाऊ शकत नाही.

• वाहतूक भत्ता:
निवासस्थान आणि कामाच्या ठिकाणी ये-जा करण्याच्या उद्देशाने सल्लागारांना सेवानिवृत्तीच्या वेळी मिळत असलेल्या दराने वाहतूक भत्ता दिला जाईल. अशी निश्चित केलेली रक्कम नियुक्तीच्या कालावधीत अपरिवर्तित राहील. परिवहन भत्त्यावर कोणताही महागाई भत्ता स्वीकारला जाणार नाही.

• नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय भर्ती 2022 साठी अर्ज कसा करावा:

स्वारस्य असलेले उमेदवार त्यांचा CV विहित नमुन्यात परिशिष्ट-I (प्रतिलिपीत) सोबत जन्मतारीख, अंतिम वेतन प्रमाणपत्र आणि पेन्शन पेमेंट ऑर्डरची प्रत ई-मेल/पोस्ट प्रकाशित झाल्यापासून २० दिवसांच्या आत पाठवू शकतात. “अवर सचिव (प्रशासन), नवीन आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालय, अटल अक्षय ऊर्जाभवन, जीजीओ कॉम्प्लेक्स समोर, लोधी रोड, नवी दिल्ली -110003” येथे वर्तमानपत्रात किंवा ई-मेलवर परिपत्रक
[email protected]”.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

मराठी बातमी