PM किसान योजना अपडेट: 12वा हप्ता का मिळत आहे उशीर, जाणून घ्या तुम्हाला कधी मिळणार 2 हजार रुपये .

Spread the love

PM किसान योजना Today Update: शेतकरी प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या 12व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत! सप्टेंबरच्या सुरुवातीलाच ही रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यात पोहोचणे अपेक्षित होते. मात्र काही कारणास्तव त्यास विलंब होत आहे. ताज्या अपडेटनुसार, पीएम किसान योजनेचा पुढील हप्ता सप्टेंबरच्या शेवटच्या आठवड्यात जारी केला जाईल.

पीएम किसान योजना आजचे अपडेट

पीएम किसान सन्मान निधी योजना शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करेल. ज्या शेतकऱ्यांकडे बी-बियाणे किंवा खते घेण्यासाठीही पैसे नाहीत, अशा शेतकऱ्यांना या योजनेचा (पीएम किसान योजना) लाभ मिळणार!पीएम योजनेतून शेतकऱ्याला दरवर्षी 6000 रुपये मिळतात! दर 4 महिन्यांनी शेतकऱ्याला ₹ 2000 चा एक हप्ता मिळतो. तुम्ही मोबाईलच्या सहाय्याने शेतकरी योजनेची १२वी स्थिती ऑनलाईन देखील तपासू शकता. आपण ते कसे करू शकता याबद्दल येथे माहिती आहे!

12वा हप्ता मिळण्यास उशीर का होतोय ?
प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेतील अडथळे टाळण्यासाठी मोदी सरकारने ई-केवायसी अनिवार्य केले आहे. यापूर्वी ई-केवायसीची अंतिम तारीख ३१ ऑगस्ट ठेवली होती, पण आता तीही काढून टाकण्यात आली आहे.पीएम किसान पोर्टलवर अजूनही ई-केवायसी करता येते. याशिवाय राज्य सरकारकडून शेतकऱ्यांची भुलेख पडताळणी केली जात आहे. त्यामुळे बाराव्या हप्त्याची रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पोहोचण्यास विलंब होत आहे.

तुमचा अर्ज अपडेट करा

PM किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत तुम्हाला कोणतीही समस्या येत असेल तर ती लवकर सोडवा!
यासाठी हेल्पलाइन नंबर वरती कॉल करावा किंवा मेल आयडी वरून संपर्क करा
पीएम किसान योजनेचा हेल्पलाइन क्रमांक – 155261 किंवा 1800115526 (टोल फ्री) किंवा 011-23381092 वर संपर्क साधता येईल!ईमेल आयडी वरती तुमची जी काही तक्रार असेल ती पाठवू शकता ([email protected]) वर पाठवू शकता.
तुम्ही अजून अर्ज केला नसेल तर अर्ज करू शकता pmkisan.gov.in वर जाऊन नोंदणी करा!

लाभार्थी यादीत तुमचे नाव येथे तपासा (पीएम किसान योजना आजचे अपडेट)

जर तुम्ही PM किसान योजनेच्या 12व्या हप्त्यासाठी (PM Farmer Scheme 12th Installment) नोंदणी केली असेल! आणि जर तुम्हाला तुमचे नाव लाभार्थी यादीत पाहायचे असेल तर तुम्हाला प्रथम PM किसान पोर्टल https://pmkisan.gov.in वर जावे लागेल! होम पेजवर, मेनूबारवर जा आणि ‘फार्मर्स कॉर्नर’ वर जा. येथे लाभार्थी यादीवर क्लिक/टॅप करा! येथे तुम्ही विनंती केलेली माहिती सबमिट करून लाभार्थी यादी (पीएम किसान लाभार्थी यादी 2022) मध्ये तुमचे नाव पाहू शकता.

पीएम किसान 12 व्या हप्त्याची कागदपत्रे आवश्यक आहेत

१) अर्जदाराचे आधार कार्ड
२) अर्जदार शेतकरी क्रमांक
३) अर्जदार शेतकऱ्याचे बँक खाते
४) मोबाईल नंबर

पी एम किसान योजनेचा संबंधित जे काय तुमचे समस्या असेल तर खालील हेल्पलाइन नंबर वरती संपर्क करावा,
PM किसान लाभार्थी यादी 2022 मध्ये तुमचे नाव पाहिल्यानंतरही, तुम्हाला 12 व्या हप्त्याबाबत काही शंका किंवा तक्रार असल्यास! त्यामुळे तुम्ही प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधू शकता – 155261 किंवा 1800115526 (टोल फ्री) किंवा 011-23381092 वर संपर्क साधू शकता! याशिवाय शेतकरी त्यांच्या तक्रारी ई-मेल आयडी ([email protected]) वर पाठवू शकतात.

Leave a Comment