KCC : शेतकऱ्यांनी पटकन किसान क्रेडिट कार्ड बनवून घ्यावे , शासनाकडुन KCC धारक शेतकऱ्यांसाठी राबविण्यात येत आहेत ,विविध शासकीय योजना .

Spread the love

किसान क्रेडिट कार्ड योजनेच्या माध्यमातून शासन शेतकऱ्यांना विविध प्रकारचे फायदे उपलब्ध करून देत असते. तुम्हाला सुद्धा KCC योजनेअंतर्गत उपलब्ध होत असलेल्या सर्व प्रकारच्या शासकीय सुविधांचा लाभ घ्यायचा असेल. तर तुम्ही पटकन क्रेडिट कार्डसाठी अर्ज करू शकता! KCC अंतर्गत शेतकरी नागरिकांना सुलभ कर्ज सुविधा उपलब्ध करून दिली जाते. तसेच, KCC कडून घेतलेले कर्ज शेतकऱ्यांना अत्यंत कमी व्याजदरात उपलब्ध करून दिले जाते.

ही योजना भारत सरकारने देशातील लहान आणि अत्यल्प भूधारक शेतकऱ्यांना आर्थिक कर्ज सहाय्य देण्यासाठी सुरू केली आहे. केसीसी हे शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करण्याचे एक महत्त्वाचे माध्यम आहे. ज्यामध्ये तो कोणत्याही त्रासाशिवाय आवश्यकतेनुसार कर्जासाठी सहज अर्ज करू शकतो. या कार्डाच्या मदतीने शेतकरी नागरिकांना 5 लाख रुपयांचे कर्ज मिळू शकते.केंद्र सरकारच्या किसान क्रेडिट कार्ड योजनेत शेतकऱ्यांबरोबरच मत्स्यपालकांचाही समावेश करण्यात आला आहे. कमी व्याजदरात हे कर्ज घेतल्याचा फायदा शेतकऱ्यांना मिळतो. किसान क्रेडिट कार्ड बनवण्यासाठी, शेतकरी बँकेच्या शाखेत जाऊन KCC साठी अर्ज करू शकतात. अर्ज केल्यानंतर १५ दिवसांनंतर शेतकरी नागरिक बँकेच्या शाखेतून त्याचे क्रेडिट कार्ड मिळवू शकतात. KCC कार्डच्या मदतीने आता शेतकरी नागरिकांना विविध प्रकारचे लाभ घेता येणार आहेत.

शेतकरी KCC मिळविण्यासाठी पात्रता

१) KCC साठी अर्ज करण्यासाठी आवश्यक पात्रता

२) KCC साठी फक्त शेतीशी संबंधित शेतकरीच अर्ज करू शकतात!
३) अर्ज करण्यासाठी 18 ते 75 वर्षे दरम्यान शेतकऱ्याचे वय असावे.
४) शेतकर्‍यांच्या जमिनीशी संबंधित खतउनी कोणत्याही संस्थेकडे जमा किंवा गहाण ठेवू नये.
५) KCC योजनेसाठी फक्त तेच शेतकरी अर्ज करू शकतात, ज्यांच्या नावावर खतौनीची जमीन असेल!
६) KCC बनवण्यासाठी शेतकरी नागरिकाकडे सर्व कागदपत्रे जसे की आधार कार्ड, पॅन कार्ड, मतदार कार्ड इत्यादी असणे आवश्यक आहे.

किसान क्रेडिट कार्ड योजनेचे फायदे

किसान क्रेडिट कार्ड योजनेअंतर्गत शेतकरी नागरिकांना विविध प्रकारच्या सुविधांचा लाभ मिळू शकतो. पाच लाख रुपये पर्यंत चालला किसान क्रेडिट कार्ड योजनेअंतर्गत मिळू शकतो. KCC (किसान क्रेडिट कार्ड) अंतर्गत दिलेल्या कर्जामध्ये शेतकऱ्यांना सूट दिली जाते. दरवर्षी मागे चार टक्के व्याज किसान क्रेडिट कार्ड धारकांसाठी भरावे लागते

शेतकऱ्याने किसान क्रेडिट कार्ड अंतर्गत घेतलेल्या कर्जाची रक्कम मुदतीपूर्वी पूर्ण झाल्यास! त्यामुळे शेतकऱ्यांना सरकारकडून घेतलेल्या कर्जाच्या रकमेच्या ३ टक्क्यांपर्यंत अनुदान दिले जाते. शेतकऱ्यांना जवळपास 6 टक्के व्याजदरापैकी फक्त चार टक्के व्याजदर भरावे लागते

आवश्यक कागदपत्रे

१) आधार कार्ड ओळखपत्र:
२) ड्रायव्हिंग लायसन्स,
३) पॅन कार्ड,
४) मतदार ओळखपत्र,
५) वीज बिल इ.
६) खाते खतौनी
७) बँक खाते क्रमांक
८) मूळ पत्ता पुरावा
९) बँक पासबुक
१०) पासपोर्ट आकाराचा फोटो
११) आधार कार्ड नोंदणीकृत

किसान क्रेडिट कार्ड काढण्यासाठी ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया करा

या योजनेत (किसान क्रेडिट कार्ड योजना) ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी, अर्जदाराला त्याचे खाते असलेल्या बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. त्यानंतर तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. होम पेजवर कृषी आणि ग्रामीण या पर्यायावर क्लिक करा. त्यानंतर तुमच्यासमोर काही पर्याय उघडतील. तुम्हाला येथे किसान क्रेडिट कार्डवर क्लिक करावे लागेल!

क्लिक केल्यावर अर्जाचा पर्याय तुमच्यासमोर येईल. शेतकऱ्याने फॉर्म भरण्यापूर्वी सर्व सूचना वाचून घ्याव्यात. आता लागू करा वर क्लिक करा, त्यानंतर अर्ज तुमच्यासमोर उघडेल. तुम्ही KCC फॉर्ममध्ये विचारलेली माहिती भरा! आणि सबमिट बटणावर क्लिक करा! क्लिक करताच तुम्हाला अर्ज क्रमांक मिळेल !

Leave a Comment