शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! पीएम किसान योजनेचा 12 वा हप्ता 17 ऑक्टोबरपर्यंत शेतकऱ्यांच्या खात्यात पोहोचेल .

Spread the love

PM Kisan 12th Updates 2022: देशात सध्या सणासुदीचा हंगाम सुरू असल्याने , या सणासुदीच्या दिवशी सर्वच क्षेत्रातील कर्मचारी आपल्या बोनसची वाट पाहत असतात. त्याचप्रमाणे देशातील शेतकरी बांधव देखील त्याच्या PM किसान योजनेच्या 12 व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहे. शेतकऱ्यांना रब्बी हंगाम साठी तयारी सुरू करावी लागणार आहे. यामुळे आता शेतकऱ्यांची ही प्रतीक्षा लवकरच संपणार आहे.

देशातील शेतकरी बांधव प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेच्या 12व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. ताज्या माहितीनुसार, पीएम किसान योजनेचा 12 वा हप्ता शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात 17 ऑक्टोबरपर्यंत जमा करता येईल. शेतकऱ्यांचे केवायसी न केल्यामुळे हा 12वा हप्ता मिळण्यास विलंब होत आहे.

17 ऑक्टोबर रोजी रक्कम जमा करता येईल

ऑक्टोबर हा शेतकऱ्यांच्या सुगीचा महिना आणि सणांचाही महिना. यामुळे शेतकऱ्यांचा कृषी आणि वैयक्तिक खर्च वाढतो. अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना सरकारच्या पीएम किसान योजनेचा 12वा हप्ता या महिन्यात मिळणार आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पीएम किसान सन्मान निधी योजनेच्या 12 व्या हप्त्यांपैकी 2000 रुपये 17 ऑक्टोबर रोजी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात हस्तांतरित केले जाऊ शकतात.

यादीत तुमचे नाव कसे तपासायचे ?

पीएम किसान योजनेच्या 12व्या हप्त्याची वाट पाहणारे शेतकरी, ही यादी सतत अपडेट केली जात असल्याची नोंद घ्या. KYC नसल्यामुळे लाखो शेतकरी या PM किसान सन्मान निधी योजनेच्या यादीतून बाहेर पडले आहेत. त्यामुळे शेतकरी यादी सतत तपासतात.

मोबाइल नंबरद्वारे स्थिती तपासली जाईल

12व्या हप्त्याची रक्कम पाठवण्यापूर्वी पीएम किसान योजनेत मोठे बदल करण्यात आले आहेत. आता लाभार्थी शेतकरी पोर्टलवर जाऊन आधार क्रमांकासह त्यांची स्थिती तपासू शकणार नाहीत. त्यांना आता स्टेटस तपासण्यासाठी नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांक द्यावा लागेल. पीएम किसान सन्मान निधी योजनेत यापूर्वी मोबाइल किंवा आधार क्रमांकावरून स्थिती शोधली जाऊ शकत होती. परंतु, त्यानंतर नियम बदलण्यात आले आणि केवळ आधारद्वारे स्थिती तपासण्याची सूट देण्यात आली.

नोंदणी क्रमांक कसा तपासायचा ?

 • सर्वप्रथम तुम्हाला pmkisan.gov.in वर जावे लागेल.
  मुख्यपृष्ठावरील लाभार्थी स्थितीवर क्लिक करा.
 • आता एक पेज ओपन होईल.
 • तुमचा नोंदणी क्रमांक टाकून स्थिती तपासा.
 • जर तुम्हाला नोंदणी क्रमांक माहित नसेल तर तुमचा नोंदणी क्रमांक जाणून घ्या वर क्लिक करा.
 • यामध्ये पीएम किसान योजनेत नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांक टाका.
 • कॅप्चा कोड एंटर करा आणि मोबाईल OTP वर क्लिक करा.
 • मोबाईलवर मिळालेला OTP टाका आणि get details वर क्लिक करा.
 • आता तुमचा नोंदणी क्रमांक आणि नाव स्क्रीनवर दिसेल.
 • त्या नोंदणी क्रमांक वरती तुम्ही सध्याचे अपडेट चेक करू शकता

Leave a Comment