ITBP : इंडो – तिबेटन बॉर्डर पोलिस दलामध्ये हेड कॉन्स्टेबल पदासाठी पदभरती प्रक्रिया 2022

Spread the love

इंडो – तिबेटन बॉर्डर पोलिस दलामध्ये हेड कॉन्स्टेबल पदासाठी पदभरती प्रक्रिया राबविण्यात येत असुन शैक्षणिक पात्रताधारक उमेदवारांकडुन अर्ज मागविण्यात येत आहेत . ( Indo – Tibetan Border Police Force ,Recruitment for Head Constable Post , Number of Post vacancy – 40 ) पदांचा सविस्तर तपशिल खालील प्रमाणे आहे .

पदाचे नाव – हेड कॉन्स्टेबल

एकुण पदांची संख्या 40 असुन प्रवर्गनिहाय / आरक्षणनिहाय जागांची संख्या पुढीलप्रमाणे आहे .

प्रवर्गनिहाय पदांचे विवरण –

प्रवर्गपुरुषमहिलाएकुण पदसंख्या
ओपन140317
EWS030003
OBC090211
SC050106
ST03003

पात्रता –

सदर पदांकरीता उमेदवार इयत्ता 12 वी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे . त्याचबरोबर व्हेटनरी कोर्स / डिप्लोमा प्रमाणपत्र उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे .तसेच सदर पदांकरीता आवश्यक वयोमर्यादा दि.17.11.2022 रोजी उमेदवाराचे वय 18 वर्षे ते 25 वर्षे दरम्यान असणे आवश्यक आहे .मागासप्रवर्गातील उमेदवारांकरीता 5 वर्षे सुट देण्यात आली आहे , तर इतर मागास प्रवर्गातील उमेदवारांना वयामध्ये 3 वर्षे सुट देण्यात आली आहे .

आवेदन शुक्ल / अर्ज प्रक्रिया –

सदर पदांकरीता ऑनलाईन पद्धतीने दि.17.11.2022 पर्यंत अर्ज मागविण्यात येत असून , पात्रताधारक उमेदवाराने विहीत कालावधी मध्ये अर्ज सादर करायचा आहे . सदर पदांकरीता आवेदन शुल्क – 100 /- रुपये असून मागासवर्गीय / महिला उमेदवारांकरीता फी आकारली जाणार नाही .

या संदर्भातील अधिकृत्त ITBP ची भरती जाहीरात डाऊनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा .

जाहिरात पाहा

,

Leave a Comment