Employee News : कर्मचाऱ्यांना दिलासा देणारा अत्यंत महत्वपुर्ण पत्रक निर्गमित .

Spread the love

कम्युटेड पेन्शन-रेज पुनर्संचयित होण्यापूर्वी निवृत्तीवेतनधारकाचा मृत्यू झाल्यास उर्वरित कालावधीसाठी कौटुंबिक निवृत्ती वेतनातून कपात करणे आवश्यक आहे की नाही यासंबंधीचे स्पष्टीकरण करणेबाबत , केंद्र सरकारच्या कार्मिक मंत्रालय पी.जी आणि निवृत्ती वेतन आणि निवृत्ती वेतनधारक कल्याण विभागाकडुन अत्यंत महत्वपुर्ण पत्रक दि.25.10.2022 रोजी निर्गमित झालेला आहे .या संदर्भातील कार्मिक मंत्रालय पी.जी आणि निवृत्तीवेतन आणि निवृत्तीवेतनधारक कल्याण विभागाचा सविस्तर पत्रक पुढीलप्रमाणे पाहुयात .

CCS (कम्युटेशन ऑफ पेन्शन) नियम, 1981 च्या नियम 5 नुसार, सरकारी कर्मचारी त्याच्या पेन्शनच्या 40% पेक्षा जास्त नसलेल्या रकमेच्या एकरकमी पेमेंटसाठी प्रवास करू शकतो. पुढे, CCS (कम्युटेशन ऑफ पेन्शन) नियम, 1981 च्या नियम 10-A नुसार पेन्शनची कम्युटेशन रक्कम नियमानुसार कार्यान्वित झाल्यामुळे पेन्शन कमी झाल्याच्या तारखेपासून पंधरा वर्षे पूर्ण झाल्यावर पुनर्संचयित केली जाणार आहे .

निवृत्तीवेतनधारकाचा निवृत्ती वेतन पुनर्संचयित होण्यापूर्वी मृत्यू झाल्यास उर्वरित कालावधीसाठी कौटुंबिक निवृत्ती वेतनातून कपात करणे आवश्यक आहे की नाही हे स्पष्टीकरण मागितले असता , याबाबत असे स्पष्ट करण्यात आले आहे कि , अशा प्रकरणांमध्ये निवृत्ती वेतनाची मासिक कम्युटेड रक्कम कौटुंबिक निवृत्ती वेतनातून वजा करणे आवश्यक नाही .आणि कुटुंब निवृत्ती वेतन या संदर्भात कोणतीही कपात न करता पूर्ण भरले जाईल.

या संदर्भातील कार्मिक मंत्रालय पी.जी आणि निवृत्तीवेतन आणि निवृत्तीवेतनधारक कल्याण विभागाचा सविस्तर पत्रक पुढीलप्रमाणे पाहु शकता .

Leave a Comment