सरकारी कर्मचाऱ्यांना आनंदाची बातमी !  18 महिने कालावधी मधील DA थकबाकीबाबत आली , आत्ताची मोठी अपडेट .

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांना कोरोना कालावधी मधील 18 महिने महागाई भत्ता थांबवला होता .आता या 18 महिने कालावधीमधील डी.ए बाबत आत्ताची मोठी अपडेट समोर आलेली आहे . यामुळे कर्मचाऱ्यांना या कालावधीमधील डी. ए थकबाकी मिळण्याची आशा पुन्हा एकदा पल्लवित झालेली आहे .याबाबतची सविस्तर अपडेट पुढीलप्रमाणे जाणून घेवूयात .

केंद्रीय कामगार युनियन कडुन वारंवार सरकारला निवेदने देवून , कर्मचाऱ्यांना या अठरा महिने कालावधी मधील डी.ए बाबत तात्काळ निर्णय घेण्याची मोठी मागणी कर्मचाऱ्यांकडुन करण्यात येत असल्याने केंद्र सरकारवर कर्मचाऱ्यांचा दबाव वाढत असल्याने , केंद्र सरकारच्या कॅबिनेट मंत्रीमडळ बैठकीमध्ये 18 महिने डी.ए बाबतचा विषय चर्चेसाठी उपस्थित केला जाणार आहे .या विषयावर केंद्रीय सचिव यांच्यासोबत कामगार संघटनांच्या पदाधिकाऱ्यांची सकात्मक बैठक संपन्न झालेली असुन , सदरचा मुद्दा कॅबिनेट बैठकीमध्ये चर्चेसाठी उपस्थित केला जाणार आहे .

केंद्रीय व राज्य कर्मचाऱ्यांना जानेवारी 2020 ते जुन 2021 या कालावधी मधील तीन हप्ते थकित महागाई भत्ता मिळालेला नाही . यावर कॅबिनेट मंत्रीमंडळ बैठकीमध्ये सकारात्मक निर्णय झाल्यास , 150,000/- रुपये 2,18,000/- पर्यंत डी.ए थकबाकी मिळेल .केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या बाबतीत हा निर्णय लागु झाल्यास निश्चितच इतर राज्य कर्मचाऱ्यांना देखिल 18 महिने डी.ए थकबाकीचा लाभ मिळेल .

Leave a Comment