Empoloyee News : कर्मचाऱ्यांना आत्ताची मोठी धक्कादायक बातमी , प्रस्ताव सरकारने फेटाळला !

Spread the love

कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी ( EPFO ) सदस्यांच्या पेन्शमध्ये वाढ करणेबाबतचा प्रस्ताव , सरकारसमोर प्रस्तावित होता . हा प्रस्ताव आता सरकारने फेटाळला असल्याने , EPFO सदस्यांमध्ये मोठी नाराजगी व्यक्त होत आहे . EPFO प्रस्तावाबाबतची सविस्तर बातमी पुढीलप्रमाणे पाहुयात .

कर्मचारी भविष्य निर्वाह सदस्यांच्या पेन्शमध्ये सध्या मिळत असलेल्या पेन्शनमध्ये दरमहा 1,000/- रुपये वाढ करण्याची मागणी सदस्यांकडुन होत होती . यामुळे कामगार मंत्रालयाने सदस्यांच्या पेन्शनमध्ये दरमहा एक हजार रुपये वाढविणेबाबतचा प्रस्ताव सरकारकडे सादर केला होता . परंतु कामगार मंत्रालयाचा हा प्रस्ताव अर्थ मंत्रालयाने फेटाळला आहे .अर्थ मंत्रालयाकडुन हा प्रस्ताव फेटाळल्याने आता संसदीय समिती अर्थ मंत्रालयाकडुन फेटाळल्याबाबत स्पष्टीकरण मागणार आहेत .अर्थ मंत्रालयाने सांगितले कि , मासिक पेन्शनमध्ये कोणत्याची वाढीच्या प्रस्तावाला अर्थ मंत्रालय सहमत नाही .

कामगार मंत्रालयाकडुन EPFO सदस्याबरोबरच , विधवा / विधवा पेन्शनधारकांना देय असलेली मासिक पेन्शन मध्ये दोन हजार रुपयांची वाढ करण्याची शिफारस केली होती . याबाबत अद्याप कोणताही निर्णय अर्थ मंत्रालयाकडुन देण्यात आलेला नाही .या संदर्भातील फेटाळलेल्या प्रस्तावाबाबत , अर्थ मंत्रालयाकडुन लवकरच स्पष्टीकरण जाहीर करण्यात येईल .

Leave a Comment