Bumper FD Interest Rate : एफडी गुंतवणूकदारांसाठी खुशखबर! मित्रांनो ही बँक आपल्याला देत आहे 9% पर्यंत व्याज दर परतावा !

Spread the love

अलीकडे बरेच ज्येष्ठ नागरिक एफडी मध्ये गुंतवणूक करताना दिसत आहेत. सध्या विविध बँका देखील ज्येष्ठ नागरिकांच्या सर्व एफडी वरती 9% पर्यंत व्याजदर देखील देत आहेत. यामुळे आता ज्येष्ठ नागरिकांना चांगलीच लॉटरी लागली आहे असे म्हटले तरी चालेल.

बँकेमध्ये मध्ये केलेली एफडी या एफडी चा एकूण व्याजदर अलीकडे 8% च्या पुढे जात असल्यामुळे या माध्यमातून नागरिकांना चांगलाच फायदा होत आहे व त्यांना चांगली संधी मिळत आहे. ती संधी म्हणजे गुंतवणुकीचा परतावा चांगल्या प्रकारे मिळवण्याची सर्वात प्रथम युनिट स्मॉल फायनान्स बँकेने या एफ डी वरील एकूण व्याजदरामध्ये अधिक वाढ केलेली आहे.

सात ते चार दिवस याशिवाय पंधरा ते पंचेचाळीस ह्या दिवसाच्या कालावधी करिता बँकही सामान्य नागरिकांना या शिवाय जेष्ठ नागरिकांना अशा दोन्ही श्रीदेवी साठी ठेवलेल्या मुदतीवर 4.50% यासोबतच 4.75% एकूण व्याजदर देत आहे. यासोबतच 46 ते 70 दिवसाच्या कालावधीमध्ये सामान्य एकूण जर हा 5.25 टक्के पर्यंत ज्येष्ठ नागरिकांकरिता हाच जर 5.75 टक्के भेटत आहे.

युनिट स्मॉल फायनान्स बँक ह्या बँकेच्या सुधारित असलेल्या मुदती वर दारांच्या तपशीलवार याबद्दल यादी खाली दिलेली आहे. मित्रांनो हे बदल लागू करण्यात आले आहेत.

युनिट स्मॉल फायनान्स बँकेने केलेल्या गोष्टींमध्ये असे सांगितले आहे की. हे व्याजदर कोणत्याही पूर्वसूचने शिवाय बदलण्यात येऊ शकतील. यासोबत पुढे असेही सांगितले आहे की मुदतीच्या ठेवीच्या मुदतीपूर्वी पैसे काढण्याकरिता ठेवीच्या कालावधी पर्यंत ठेव प्रत्यक्षात चालू आहे त्या कालावधीपर्यंत एकूण देय याचे व्याजदर 1% एफडी दर वाजा करण्यात येईल.

Leave a Comment