New Payment & Pension Rules : सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी मोठी खुशखबर ! नविन वेतन नियमावलीनुसार पगार व पेन्शन मध्ये मोठी वाढ !

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी आत्ताची मोठी आनंदाची बातमी समोर येत आहे  , ती म्हणजे नविन वेतन नियमावलीनुसार सरकारी कर्मचारी व पेन्शनधारक कर्मचाऱ्यांच्या वेतन / पेन्शनमध्ये मोठी वाढ होणार आहे .केंद्र सरकारकडुन सरकारी कर्मचाऱ्यांना नविन वेतन प्रणालीनुसार वेतन अदा करण्यात येणार आहे . त्याचबरोबर पेन्शनधारकांच्या पेन्शनमध्ये देखिल वाढ निश्चित करण्यात येणार आहेत .

मुळ पगारात होणार 8,000/- रुपये वाढ –

केंद्र सरकार अंतर्गत कार्यरत कर्मचाऱ्यांना आता नविन वेतन प्रणालीद्वारे वेतन मिळणार आहे , सध्या केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा किमान मुळ वेतन हे 18,000/- रुपये आहे तर नविन वेतन प्रणालीमध्ये 8,000/- रुपये वाढ होणार आहे . यामुळे केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा किमान मुळ वेतन ( Basic payment )  हे 26,000/- रुपये होणार आहे .या संदर्भात केंद्रीय वित्त विभागांकडुन नविन वेतनप्रणालीचे कामकाज सुरु आहे .

पेन्शनधारकांच्या पेन्शनमध्ये होणार वाढ –

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना सुधारित नविन वेतन प्रणाली लागु झाल्यास निश्चितच पेन्शनधारकांच्या पेन्शनमध्ये वाढ होणार आहे .पेन्शनधारकांना सुधारित वेतन प्रणालीप्रमाणे 5,000/- रुपये ते 12,000/- रुपये पर्यंत पेन्शन वाढ होईल .शिवाय कार्यरत पेन्शनधारकांचे पेन्शनमधील योगदानामध्ये देखिल वाढ करण्यात येईल .

केंद्र सरकारकडुन नविन वेतनप्रणालीद्वारे वेतन व पेन्शन वाढ लागु केल्यास निश्चितच राज्य कर्मचाऱ्यांना नविन वेतनप्रणालीद्वारे पगार व पेन्शन वाढ करण्यात येईल .

कर्मचारी विषयक , भरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेटसाठी जॉईन करा Whatsapp ग्रुप !


Leave a Comment