7 th Pay Commission : सरकारी कर्मचाऱ्यांना मिळणार डी.ए वाढीसह ,18 महिन्यांची डी.ए थकबाकी लाभ ! शासनाकडुन घेण्यात येणार मोठा निर्णय !

Spread the love

7 th Pay Commission : केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी लवकरच मोठी आनंदाची दिलासादायक बातमी मिळणार आहे . ती म्हणजे केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना पुढील नव्या वर्षांमध्ये महागाई भत्ता वाढीसह 18 महिने कालावधीमधील महागाई भत्ता थकबाकीच्या रक्कमेचा देखिल मोठा लाभ मिळणार आहे .

18 महिने डी.ए बाबत बैठक –

कोरोना काळामध्ये कर्मचारी आपले कर्तव्ये प्रामाणिकपणे बजावत होते .यामुळे विविध कर्मचारी संघटनांनी 18 महिने कालावधीमधील डी.ए थकबाकीचा लाभ मिळावा याकरीता केंद्र सरकारला वारंवार निवेदन दिले आहेत . 18 महिने कालावधीमधील डी.ए थकबाकीबाबत , कॅबिनेट सचिवांशी चर्चा करण्यासाठी बैठकीचे आयोजन निश्चित करण्यात आले आहेत .

महागाई भत्ता मध्ये देखिल होणार वाढ –

कर्मचाऱ्यांना महागाई भत्ताचा लाभ हा ऑल इंडिया ग्राहक निर्देशांकाच्या आधारे ठरवला जातो . AICPI निर्देशांकाच्या आकडेवारीनुसार , माहे मार्च 2023 पर्यंत सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या डी.ए मध्ये 5 टक्के ते 6 टक्के वाढ होईल असा अंदाज भाकित करण्यात येत आहे .जुलै 2023 मध्ये सरकारी कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता हा 45 टक्के पेक्षा अधिक होईल .

सध्या केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या डी.ए मध्ये 4 टक्केंची वाढ करण्यात आलेली आहे , यामुळे 48 लाख कर्मचाऱ्यांसह पेन्शनधारकांना फायदा मिळालेला आहे . केंद्र सरकारच्या धर्तीवर राज्यातील कर्मचारी / पेन्शनधारकांना डी.ए वाढीचा लाभ अनुज्ञेय करणे प्रस्तावित आहे .

Leave a Comment