Lic Scheme : शासनाच्या या योजनेमध्ये गुंतवणूक केली तर तुम्हाला मिळणार तीन पट परतावा; अशाप्रकारे करा तुमचे भविष्य आर्थिक दृष्ट्या सुरक्षित !

Spread the love

lic scheme update एलआयसी म्हणजे लाइफ इन्शुरन्स कॉर्पोरेशन अर्थातच एलआयसी हा एक गुंतवणुकीचा उत्तम पर्याय असून या माध्यमातून आपल्याला गुंतवणुकीचे अनेक आकर्षक पर्याय मिळत आहेत. तसे बघितले तर सध्या मार्केटमध्ये म्युचल फंड यासोबतच शेअर मार्केट हे देखील गुंतवणुकीचे उत्तर पर्याय आहेत. परंतु आतापर्यंतचा रिझल्ट बघितला तर गुंतवणूक करण्यासाठी बरेच जण प्राधान्य हे एलआयसी लाच देतात कारण. सुरक्षित गुंतवणूक व विश्वासार्ह प्लॅटफॉर्म म्हणजे एलआयसी.

एलआयसी ने गुंतवणूकदारांकरीता विविध प्रकारच्या विशेष योजना राबवल्या असून त्या माध्यमातून नागरिकांना उत्तमरीत्या परतावा देण्याची क्षमता देखील योजनांमध्ये आहे. एलआयसीच्या माध्यमातून उपलब्ध असलेल्या सर्व सेवा आहेत त्यामध्ये सुरक्षेसह आपल्याला विम्याचा लाभ देखील घेता येतो. एलआयसी च्या काही उत्तम पॉलिसी प्लॅन हे विमा बचतीसाठी देखील गुंतवणूकदारांसाठी फायद्याचे ठरत आहेत. त्यामुळे एलआयसी मध्ये कोणीही नागरिक गुंतवणूक करू शकतो त्यामुळे अशाच एका प्लॅन बद्दल आपण आहोत पूर्ण माहिती जाणून घेणार आहोत.

एलआयसीचा रेग्युलर प्रीमियम युनिट लिंक्ड प्लॅन…

तुम्हाला माहित आहे का हा प्लॅन एलआयसीचा एक महत्त्वपूर्ण प्लॅन असून यामध्ये जर तुम्ही वार्षिक 40 हजार रुपये भरले तर 21 वर्षांनी ज्यावेळी पॉलिसीचा पूर्ण कालखंड संपतो त्यावेळी एकूण रकमेच्या तीन पट रक्कम या माध्यमातून गुंतवणूक करणाऱ्या नागरिकांना मिळत असते. या प्लॅनमध्ये म्हणजेच सिस्टीम एक इनोव्हेशन इन्शुरन्स प्लॅन मध्ये सर्व गुंतवणूकदारांना वार्षिक 21 वर्षापर्यंत हफ्ता भरावा लागतो आणि यामध्ये तुम्ही तुमच्या सोयीनुसार त्याच्या सोडून देखील करू शकतात.

जसे की हफ्ता भरण्यासाठी आपल्याला सुविधा वार्षिक सहामाही त्रैमासिक मासिक अशा प्रकारे उपलब्ध करून दिले आहे. मित्रांनो समजा तुम्ही चाळीस हजार रुपयांचा हप्ता सहा महिन्यांसाठी भरणारा असाल तर त्यामध्ये 22 हजार रुपये बारा हजार असे दोन हप्ते भरावी लागतील जर तुम्हाला प्रत्येक महिन्याला प्रीमियम भरायचा असेल तर तुम्ही एका महिन्याला चार हजार रुपये इतके रुपये भरू शकतात.

या प्लॅनमध्ये कसा मिळवता येईल तीनपट फायदा?

जेव्हा 21 वर्षाची पॉलिसी संपते त्यावेळी वार्षिक तुम्ही 40 हजार रुपयांची गुंतवणूक करत असाल तर तुमची एकूण गुंतवणूक आहे दहा लाख आठ हजार रुपये इतके होते.

त्यावेळी मित्रांनो तुम्ही गुंतवणूक केलेल्या एकूण रकमेव्यतिरिक्त जवळपास 35 लाख रुपये मिळवू शकता. म्हणजेच गुंतवणूक केलेल्या रकमेच्या तीन पट जास्त फायदा यामधून गुंतवणूकदारांचा होत आहे तसेच या प्लॅनमध्ये गुंतवणूकदारांना चार लाख 80 हजार पर्यंतचा इन्शुरन्स कव्हर देखील मिळत आहे. याकरिता अधिक माहिती घेण्यासाठी तुम्ही तुमच्या जवळ येईल एलआयसी कार्याल याच्या संपर्क साधू शकता व एलआयसी चे योजनेबद्दल अधिक माहिती घेऊ शकता.

Leave a Comment