महाराष्ट्र विधानसभा विधेयक क्र. 33  ! किमान घरभाडे भत्ता अधिनियम 2022 मध्ये सुधारणा !

Spread the love

विधानसभा विधेयक क्रमांक 33 महाराष्ट्र औद्योगिक संबंध अधिनियम , महाराष्ट्र कामगार कल्याण निधी अधिनियम , महाराष्ट्र माथाडी हमाल व इतर श्रमजीवी कामगार अधिनियम , महाराष्ट्र खाजगी सुरक्षा रक्षक अधिनियम , महाराष्ट्र कामगारांचा किमान घरभाडे भत्ता अधिनियम यांचे सुधारणा करण्यासाठीच्या विधेयकास  कामगारांकडुन विरोध करण्यात येत आहे .

महाराष्ट्र राज्यांमध्ये किमान घरभाडे भत्ता अधिनियम लागु आहे , राज्यातील 90 टक्के कामगारांना याचा लाभ मिळतच नाही ही वस्तुस्थिती आहे . कंत्राटी कामगार , शिकाऊ कामगार , व्यवस्थापनात काम करणारे कर्मचारी , नगरपालिका , महानगरपालिका येथे काम करणारे कंत्राटी कामगार या कामगारांना किमान घरभाडे मिळत नाही .

महाराष्ट्र खाजगी सुरक्षा रक्षक अधिनियमावलीतही शिक्षेच्या तरतुदी काढून टाकण्याचे प्रस्तावित आहे . या सभागृहातील काही सदस्य हे सुरक्षा रक्षक एजन्सीचे मालक आहेत . महाराष्ट्रातील सुरक्षा रक्षकांना संरक्षण देण्यासाठी हा कायदा करण्यात आला आहे . परंतु 80 टक्के पेक्षा जास्त सुरक्षा रक्षक कुठल्याही मंडळामध्ये नोंदी केलेले नाहीत व खाजगी सुरक्षा रक्षक एजन्सींना नोंदणी न करण्यासाठी सूट देण्यात आली आहे .प्रत्यक्षात या कामगारांना 12 तास काम काम करुन देखिल किमान ( मिनिमम् ) वेतन / पगार दिले जात नाहीत .PF ,ESI ची चोरी केली जाते , बोनस दिला जात नाही .

या संदर्भात भारतीय ट्रेड युनियन केंद्र औरंगाबाद जिल्हा कमिटी या संघटनेमार्फत प्रेसनोट दि.24.12.2022 रोजी प्रसिद्ध करण्यात आलेली आहे .या संदर्भातील सविस्तर प्रेसनोट डाऊनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा .

प्रसिद्धी पत्रक

कर्मचारी विषयक ( Employee ) , सरकारी भरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेटसाठी Whatsapp ग्रुपमध्ये जॉइन व्हा

Leave a Comment