Employee : सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी महागाई भत्ता बाबत मोठा धक्का ! ४ टक्के डी.ए वाढ लागु होणार नाही .राज्य कर्मचाऱ्यांना देखिल बसणार फटका !

Spread the love

सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या बाबतीत आत्ताची मोठी अपडेट मिडिया रिपोर्टला हाती लागलेली आहे . ती म्हणजे राज्यातील सरकारी कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी महिन्याच्या डी.ए मध्ये अपेक्षित 4 टक्के वाढ लागु होणार नाही .नुकतेच AICPI चे आकेडेवारी जाहीर करण्यात आलेले असून , सदर आकडेवारींचा विचार केला असता सरकारी कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी 2023 मध्ये 4 टक्के डी.ए वाढ लागु होणे अपेक्षित होते .

परंतु आता केंद्र सरकारकडुन सदर आकडेवारीचा विचार करुन चार टक्के डी.ए वाढ लागु न करता 3 टक्केच डी.ए लागु करण्यात येणार आहे .AICPI चे निर्देशांक 133.5 वर जावून पोहोचलेला आहे , यानुसार डी.ए मध्ये 4 टक्के वाढ अपेक्षित होती . परंतु केंद्रीय वित्त मंत्रालयाकडुन केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना जानेवारी 2023 मध्ये 3 टक्केच डी.ए वाढ लागु करण्यात येणार आहे .

राज्य कर्मचाऱ्यांना देखिल बसणार फटका –

केंद्र सरकारने जर जानेवारी 2023 मध्ये 3 टक्के डी.ए वाढ लागु केल्यास , राज्यातील कर्मचाऱ्यांना देखिल केंद्रीय सरकारच्या धर्तीवर 3 टक्केच डी.ए वाढ लागु करण्यात येईल .केंद्र सरकारच्या या निर्णयामुळे राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांना देखिल फटका बसणार आहे .

एकुण महागाई भत्ता 41%

माहे जानेवारी 2023 पासुन केंद्र व राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांना 3 टक्के महागाई भत्ता लागु केल्यास , जानेवारी 2023 पासुन केंद्रीय त्याचबरोबर राज्य कर्मचाऱ्यांना एकुण 41 टक्के दराने महागाई भत्ता लागु होईल . डी.ए वाढीमुळे कर्मचाऱ्यांच्या वेतनामध्ये तसेच पेन्शनधारकांच्या पेन्शनमध्ये मोठी वाढ होणार आहे .

सरकारी कर्मचारी , भरती / योजना तसेच ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेटकरीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment