Business Idea : घरबसल्या लाखो रुपयांची कमाई करायची असेल तर हा व्यवसाय सुरू करा! शासन देत आहे या योजनेअंतर्गत कर्ज !

Spread the love

Business Idea : शेतकरी मित्रांनो नवीन वर्ष आत्ताच चालू झाले असून नवीन वर्षात तुम्हाला जबरदस्त असा व्यवसाय करायचा असेल तर आम्ही अशा एका व्यवसायाबद्दल आज माहिती घेऊन आलो आहोत हा व्यवसाय करून तुम्ही मोठी कमाई करू शकता.

मित्रांनो आम्ही ज्या व्यवसाय बद्दल तुम्हाला माहिती देणार आहे तो व्यवसाय आहे मुरमुरा बनवायचा व्यवसाय. पफ्ड राईस म्हणजे मित्रांनो पफ्ड बनवायचा व्यवसाय. पफ्ड राईस लाच हिंदीमध्ये मुरमुरा असे म्हणतात. पश्चिम बंगाल यासोबतच बिहार आणि झारखंड या ठिकाणी मुरमुरा म्हणजे लाइला याला सर्वाधिक मागणी आहे.

यासोबतच मित्रांनो पफ केलेला बात हा पूर्णपणे वेगळ्या ठिकाणी वेगळ्या पद्धतीने तयार केला जातो. मुंबईमध्ये जी भेळपुरी म्हणून खाल्ली जाते ती भेळपुरी बेंगलोर मध्ये चुरमुरी म्हणून खाल्ली जाते. आपल्या ठिकाणी देवासाठी प्रसाद म्हणून याचा वापर मोठ्या प्रमाणावर केला जातो.

व्यवसाय उभारणीसाठी खर्च

खादी यासोबतच ग्रामोद्योग आयोग अंतर्गत ग्रामोद्योग रोजगार योजनेच्या माध्यमातून मुरमुरा उत्पादन युनिट स्थापन करण्याकरिता प्रकल्प अहवाल तयार केले जातात या अहवालातून हा व्यवसाय उभा करण्यासाठी 3.55 लाख रुपये इतका खर्च येतो.

अशाप्रकारे भांडवल उभा करू शकता..

मित्रांनो हा व्यवसाय उभा करण्याकरिता तुमच्याकडे उपलब्ध भांडवल नसेल तर प्रधानमंत्री मुद्रा कर्ज योजनेच्या माध्यमातून तुम्ही कर्ज घेऊ शकता. तुम्ही या प्रकल्पाच्या खर्चाच्या आधारावर कर्जासाठी अर्ज देखील करू शकता. मुरमुरा हा देशाच्या कानाकोपऱ्यामध्ये खाल्ला जाणारा पदार्थ असून गरीब व्यक्ती असो किंवा श्रीमंत व्यक्ती प्रत्येक जण अगदी आवडीने मुरमुरे खातात. विशेष म्हणजे याचा वापर स्ट्रीट फूड म्हणून देखील केला जातो.

व्यवसायासाठी लागणारा कच्चामाल

पफ केलेले तांदूळ बनवण्याकरिता जो कच्चामाल लागतो तो कच्चामाल म्हणजे भात किंवा तांदूळ. हा कच्चा माल तुमच्याजवळ गावामध्ये किंवा शहरांमध्ये सहजपणे उपलब्ध होतो. जेवढा चांगला कच्चा माल तुम्ही खरेदी कराल तितक्या चांगल्या पद्धतीने किंवा चांगल्या दर्जाचा पफ भात बनवता येतो.

अशाप्रकारे परवाना काढून घ्या…

आपण ज्या व्यवसाय बद्दल माहिती घेत आहोत तो व्यवसाय अन्नपदार्थ अंतर्गत येतो. म्हणून यासाठी भारतीय अन्नसुरक्षा या सोबतच मानक प्रदाधिकरण म्हणजे एफ एस एस ए आय कडून सर्वात आधी फूड लायसन मिळवणे गरजेचे आहे.

यासोबतच तुम्ही तुमच्या व्यवसायाकरिता तुमच्या ब्रँड चे नाव देखील निवडू शकता. त्या नावाने तुमच्या व्यवसायाची जीएसटी मध्ये नोंद करावी लागते. अशाप्रकारे तुम्ही तुमच्या कंपनीच्या नावाचा ब्रँड व लोगो बनवू शकता आणि प्रिंट करून योग्य दारात विकू शकता.

मुरमुर्याच्या व्यवसायातून होईल इतकी कमाई…

तांदळाची लाय बनवण्याकरिता प्रति किलोमागे 10 ते 20 रुपये इतका खर्च येतो. किरकोळ दुकानदार हा 40 ते 45 रुपयांनी विकत घेतो. यामध्ये तीस ते पस्तीस रुपये किलोने घाऊक दरात देखील विकू शकता. किरकोळ विक्रीच्या माध्यमातून तुमची चांगली कमाई होऊ शकते. म्हणजे मित्रांनो ह्या व्यवसायामध्ये थोडीफार गुंतवणूक करून तुम्ही चांगली कमाई करू शकता.

Leave a Comment