GR : राज्य कर्मचाऱ्यांना जानेवारीच्या वेतन / पेन्शन देयकासोबत मिळणार मोठा आर्थिक लाभ ! GR निर्गमित !

Spread the love

राज्य शासकीय , जिल्हा परिषद त्याचबरोबर इतर पात्र कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी महिन्यांच्या वेतन / पेन्शन देयकासोबत मोठा आर्थिक लाभ मिळणार आहे .राज्यातील कर्मचाऱ्यांना माहे जानेवारी महिन्यांच्या देयकासोबत , वाढीव चार टक्के डी.ए चा लाभ अनुज्ञेय होणार आहे . त्याचबरोबर डी.ए फरकाचा देखिल लाभ मिळणार आहे .

वाढीव DA  व डी.ए थकबाकी शासन निर्णय –

राज्यातील कर्मचाऱ्यांना माहे जुलै पासून चार टक्के डी.ए वाढीच्या फरकाची रक्कम जानेवारी महिन्याच्या वेतन / पेन्शन देयकासोबत रोखीने अनुज्ञेय करण्यात येणार आहे . शिवाय वाढीव चार टक्के डी.ए जानेवारी महिन्यांच्या वेतन देयकासोबत प्रत्यक्ष रोखीने अदा करण्यात करण्यात येणार आहे .याबाबत राज्य शासनाच्या वित्त विभागाकडुन शासन निर्णय निर्गमित करण्यात आलेला आहे .

सातवा वेतन आयोग थकबाकी –

सातव्या वेतन आयोग थकबाकीचा तिसरा हप्ता निधी अभावी बाकी असणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना निधीची उपलब्धता झाल्यास , अशा कर्मचाऱ्यांना तिसरा हप्ता अदा करण्यात येणार आहे . यामध्ये जे कर्मचारी सेवानिवृत्ती झालेले आहेत किंवा ज्या कर्मचाऱ्यांचा मृत्यु झाला आहे . अशा कर्मचाऱ्यांच्या वारसांना सातव्या वेतन आयोगाचे सर्व हप्ते व्याजासह प्रदान करण्याचे आदेश यापूर्वीच राज्य शासनाने दिलेला आहे . अशा कर्मचाऱ्यांच्या वारसांना सर्व हप्ते व्याजासह प्रदान करण्यात येणार आहे .

महागाई भत्ता वाढ शासन निर्णय डाउनलोड करा

शासन निर्णय

राज्य कर्मचारी विषयक पदभरती / योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment