जेएन टाटा समुदाय विद्यार्थ्यांना देत आहे , 10 लाख रुपये शिष्यवृत्ती ! असा करा अर्ज !

Spread the love

जात, पंथ, धर्म किंवा इतर कोणत्याही घटकाची पर्वा न करता, केवळ वैयक्तिक गुणवत्तेवर आधारित, परदेशातील उच्च शिक्षणासाठी भारतीयांना कर्ज शिष्यवृत्ती प्रदान करते. उमेदवारांना जिथे जिथे अभ्यास करायचा असेल तिथे त्यांना पाठबळ देण्यात येते कर्ज  शिष्यवृत्ती, दरवर्षी सुमारे 100, आतापर्यंत सुमारे 5600 विद्वान विद्यार्थ्यांना पुरस्कृत केले गेले आहेत जे देशाच्या सर्व भागातून आणि जीवनाच्या सर्व स्तरातून येतात. बहुतेक उमेदवार उपयोजित विज्ञान, आयटी आणि संगणन, अभियांत्रिकी, व्यवस्थापन, कायदा, अर्थशास्त्र आणि ललित आणि परफॉर्मिंग आर्ट्ससह इतर काही क्षेत्रांसाठी आहेत. अमेरिका , इंग्लंड , युरोप ,यूएस असे पसंतिचे ठिकाण आहे. अनेक नामवंत लोक आहेत जे  कि जेएन टाटा शिष्यवृत्तीचा लाभ घेवून आपले शिक्षण पुर्ण केले आहेत .

आवश्यक पात्रता :

विद्यार्थी हा  भारतीय नागरिक असावेत, त्याचबरोबर ३० जून २०२३ रोजी विद्यार्थ्यांचे वय ४५ वर्षांपेक्षा जास्त वयाचे नसावेत आणि त्यांच्या पदवीपूर्व किंवा पदव्युत्तर अभ्यासात सरासरी किमान ६०% गुणांसह मान्यताप्राप्त कोणत्याही भारतीय विद्यापीठाचे पदवीधर असणे आवश्यक , जर पदवीपूर्व पदवी भारतातील मान्यताप्राप्त विद्यापीठाची नसेल, असे उमेदवार सदर शिष्यवृत्तीचा लाभ घेण्यास पात्र ठरणार नाही .

 ज्या उमेदवारांची कर्ज शिष्यवृत्तीसाठी मागील वर्षी/पूर्वी निवड झाली नाही आणि ज्या उमेदवारांची निवड झाल्यावर कर्ज शिष्यवृत्तीचा लाभ घेता आला नाही ते अर्ज करण्यास पात्र ठरणार आहेत . जे उमेदवार जेएन टाटा एन्डॉवमेंटला त्यांच्या परदेशातील अभ्यासाच्या सुरुवातीला अर्ज करू शकले नाहीत ते पहिल्या  वर्षाच्या शेवटी किंवा प्रदान केलेल्या दुसऱ्या वर्षाच्या सुरुवातीला अर्ज करू शकणार आहेत .

पदवी अभ्यासक्रमाच्या अंतिम वर्षातील उमेदवार आणि निकालाची वाट पाहणारे उमेदवार अर्ज करण्यास पात्र आहेत. 2023-2024 या शैक्षणिक वर्षासाठी ज्या विद्यापीठांमध्ये त्यांनी अर्ज केला आहे त्या विद्यापीठांकडून अर्ज करताना त्यांच्याकडे प्रवेश/ऑफर पत्रे नसली तरीही उमेदवार अर्ज करू शकतात. तथापि, एकदा योग्य ईमेल पाठवून त्यांनी प्रवेश मिळवला की त्यांनी एंडॉवमेंटसह त्यांच्या अर्जाची स्थिती अपडेट करणे आवश्यक आहे

परिसंवाद, परिषदा, प्रशिक्षण, कार्यशाळा, पेपर प्रेझेंटेशन, अंडरग्रेजुएट अभ्यास आणि डिस्टन्स लर्निंग किंवा ऑनलाइन माध्यमातून कोणतीही पोस्ट-ग्रॅज्युएट डिग्री/डिप्लोमा/प्रमाणपत्रे यासाठी परदेशात जाणारे उमेदवार आहेत. ज्या अभ्यासक्रमात उमेदवारांना प्रवेश दिला जातो तो ग्रॅज्युएट प्रोग्राम (भारतीय परिभाषेत पदव्युत्तर) म्हणून ओळखला जाणे आवश्यक आहे.

फायदे: सदरची शिष्यवृत्ती योजना ही कर्ज शिष्यवृत्ती योजना असून विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षणासाठी याचा मोठा आर्थिक फायदा होण्यास मदत होते . INR 10 लाख पर्यंत कर्ज शिष्यवृत्ती देण्यात येते .

अर्ज सादर करण्याची अंतिम तारीख 7 मार्च 2023

अधिक माहितीसाठी व ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज सादर करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा

Apply Now

Leave a Comment