कर्मचाऱ्यांसाठी धक्कादायक बातमी : जुनी पेन्शन योजना लागु करणे धोकादायक ! जाणुन घ्या सविस्तर अपडेट .

Spread the love

सध्या देशांमध्ये हळुहळू राज्य कर्मचाऱ्यांना जुनी पेन्शन लागु करणेबाबत राज्य सरकार निर्णय घेत आहेत . परंतु या निर्णयावर रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने सतर्कतेचा इशारा दिलेला आहे .जुनी पेन्शनमुळे राज्य सरकारवर दुरगामी परिणाम होण्याची चिंता आर.बी.आय ने वर्तविलेला आहे . यामुळे आता जुनी पेन्शन बाबत कोणता निर्णय होणार याकडे कर्मचाऱ्यांचे लक्ष वेधलेले आहेत .

जर जुनी पेन्शन योजना लागु केल्यास राज्यांवर परतफेड करता येणार नाही , अशा प्रकारच्या देणी वाढले जाईल , असा इशारा आरबीआयने दिलेला आहे .यामध्ये ज्या राज्यांनी जुनी पेन्शन योजना लागु केलेली आहे . अशा राज्यांनी अर्थसंकल्पीय तरतूद मध्ये पेन्शन साठी विशेष तरतुद तर दुसरीकडे आरोग्य , नैसर्गिक आपत्ती इत्यादी बाबींबर तरतुद घटविण्यात आलेली आहे .यामुळे राज्याच्या विकासात्मक कामाला गती मिळणार नाही . असे आरबीआयने एका अहवालात स्पष्ट केले आहेत .

या राज्यांमध्ये जुनी पेन्शनच्या होत आहेत हालचाली –

हिमाचल प्रदेश राज्यांमध्ये जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबत , पहिल्याच मंत्रीमंडळ बैठकीत ठराव मंजुर करण्यात आलेला आहे .तर पंजाब राज्य सरकारने जुनी पेन्शन योजना लागु करणेबाबतच्या अधिकृत्त अधिसूचना निर्गमित करण्यात आलेली आहेत . त्याचबरोबर महाराष्ट्र राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी जाहीर केले आहे कि , राज्य कर्मचाऱ्यांनाही जूनी पेन्शन योजना लवकरच लागु करण्यात येईल .

सरकारी कर्मचारी विषयक , पदभरती ,योजना व ताज्या बातमीच्या अपडेट साठी Whatsapp group मध्ये जॉईन व्हा

Leave a Comment