आनंदाची बातमी ! राज्य कर्मचाऱ्यांना सुधारित वेतनश्रेणी लाभ लागू ! सविस्तर शासन निर्णय पाहा !

Spread the love

राज्य शासन सेवेतील खाजगी शाळा मधील कर्मचाऱ्यांना अद्याप पर्यंत असुधारित वेतनश्रेणीमध्ये वेतन अदा करण्यात येत होते , अशा कर्मचाऱ्यांच्या वेतनश्रेणीमध्ये सुधारणा करण्यात आलेली असून , सदर कर्मचाऱ्यांना सन 2016 पासून सातवा वेतन आयोगाचा लाभ दिनांक 03 मार्च 2023 च्या महाराष्ट्र राज्य शासन राजपत्र नुसार अनुज्ञेय करण्यात आलेला आहे .

राज्यातील शासकीय कर्मचाऱ्यांना या अगोदरच सातव्या वेतन आयोगाचा लाभ अनुज्ञेय करण्यात आलेला आहे , परंतु राज्यातील खाजगी शाळा मधील कर्मचाऱ्यांना सातवा वेतन आयोग अद्याप पर्यंत लागू करण्यात आलेला नव्हता , अशा कर्मचाऱ्यांना आता सन 2016 पासूनच सातव वेतन आयोग लागू करण्यात आलेला आहे .

यामध्ये प्राथमिक शिक्षक ,प्रशिक्षित शिक्षक ,अप्रशिक्षित शिक्षक, तसेच राज्यातील खाजगी अनुदानित शाळांमधील शिक्षक शिक्षकेत्तर कर्मचारी , माध्यमिक शाळा मधील शिक्षक शिक्षकेतर कर्मचारी त्याचबरोबर विशेष शिक्षक शारीरिक प्रशिक्षण निदेशक इत्यादी कर्मचाऱ्यांना सुधारित वेतनश्रेणीचा लाभ मिळणार आहे .

यामुळे आता कर्मचाऱ्यांना सुधारित वेतनश्रेणीनुसार सातवा वेतन आयोगामध्ये नवीन वेतनश्रेणी लागू करण्यात आलेली आहे . या संदर्भातील सुधारित वेतनश्रेणी लागू करणेबाबतचा सविस्तर शासन निर्णय डाऊनलोड करण्यासाठी खालील लिंक वर क्लिक करा .

सुधारित वेतनश्रेणी शासन राजपत्र

कर्मचारी विषयक , भरती / योजना व ताज्या अपडेट साठी व्हाट्सअप ग्रुप मध्ये जॉईन व्हा !

Leave a Comment