राज्य कर्मचाऱ्यांना वाढीव 4 टक्के महागाई भत्ता लागू करणेबाबत, राज्य सरकारकडून बैठक आयोजित !

Spread the love

केंद्र सरकारच्या महागाई भत्ता वाढीच्या निर्णयानंतर राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांना देखिल वाढीव महागाई भत्त्याचा लाभ अदा करण्याकरीता राज्य मंत्रीमंडळाची कॅबिनेट बैठक आयोजित करण्यात येणार आहे .केंद्र सरकारने घेतलेल्या महागाई भत्ता वाढीच्या निर्णयानंतर राज्य कर्मचाऱ्यांच्या डी.ए मध्ये देखिल वाढ करण्यात येणार आहे .

केंद्र सरकारने केंद्रीय कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्तामध्ये माहे जानेवारी 2023 पासून चार टक्के डी.ए वाढविला आहे , याच धर्तीवर राज्य कर्मचाऱ्यांना सातव्या वेतन आयोगानुसार डी.ए वाढ करणेबाबत , कॅबिनेट बैठकीचे आयोजन करण्यात येणार आहे .या बैठकीमध्ये राज्यातील कर्मचाऱ्यांना वाढीव 4 टक्के डी.ए बाबत अधिकृत्त निर्णय घेतला जाईल .

राज्य कर्मचाऱ्यांचा जुनी पेन्शन मागणीकरीता झालेल्या संपामध्ये राज्य कर्मचाऱ्यांना केंद्र सरकारच्या धर्तीवर लागु करण्यात आलेला डी.ए लाभ तात्काळ लागु करण्याची मागणी नमुद करण्यात आलेली होती . यामुळे आता राज्य कर्मचाऱ्यांना डी.ए वाढीबाबत लवकरच कॅबिनेट बैठकीचे आयोजन करुन डी.ए वाढीबाबतचा अधिकृत्त निर्णय घेण्यात येणार आहे .

कर्मचारी विषयक , पदभरती शासकीय योजना व ताज्या बातम्यांच्या नियमित अपडेट करीता Whatsapp ग्रुपमध्ये सामिल व्हा

Leave a Comment